Tiyatar Maye gurbin gwiwa

Tiyatar Maye gurbin gwiwa

Knee arthroplasty Tiyata na taimakawa wajen rage radadi a cikin gwiwoyin da suka yi rauni sosai da dawo da aikin gwiwa. A cikin aikin maye gurbin gwiwa gwiwa, an cire ƙashi da ƙashi da suka lalace a cikin haɗin gwiwa. Ana ba da maye gurbin prosthesis tare da kayan ƙarfe na musamman ko wasu abubuwan haɗin gwiwa. Dalilin aikin tiyata na prosthetic da aka yi amfani da shi ga haɗin gwiwar gwiwa shine don taimakawa wajen tabbatar da mafi kyawun rayuwar yau da kullum ta hanyar samar da motsi mara zafi a cikin haɗin gwiwa.

Ga Wanene Aka Aiwatar da Prosthesis Knee?

Hanyoyin physiotherapy don gwiwoyi, kwayoyi, motsa jiki ana amfani da su ga marasa lafiya da ciwo da nakasa. Duk da haka, sakamakon waɗannan hanyoyin, zafi ba ya ɓacewa, ayyuka irin su tafiya, hawan matakan hawa a cikin rayuwar yau da kullum. A wannan yanayin, an fahimci cewa guringuntsi na articular ya lalace sosai. tiyata maye gurbin gwiwa galibi ana ba da shawarar ga mutane sama da shekaru 65. A cikin cututtukan cututtuka na rheumatoid ɓoyayyun cututtukan rheumatic, ana iya yin aikin prosthesis a farkon shekaru.

A cikin Wadanne Cututtuka ake Yin Prosthesis na Knee?

Saboda dalilai daban-daban, matsalolin lalacewa na iya faruwa a cikin haɗin gwiwa. Calcification na haɗin gwiwar gwiwa ana kiransa gonarthrosis. Yawancin gonarthrosis yana faruwa tare da shekaru. Yawan kiba kuma yana haifar da ƙara lalacewa. Lalacewar haɗin gwiwa na gwiwa zai iya faruwa saboda raguwa, ayyuka, raunuka da kuma ayyukan meniscus, cututtuka masu cututtuka, raunuka na guringuntsi. Aikin maye gurbin gwiwaAna iya amfani da shi ga mutanen da ke da cututtuka masu tsanani a cikin gwiwa gwiwa. Idan akwai kamuwa da cuta mai aiki a cikin haɗin gwiwa, maye gurbin gwiwa ba a yi ba.

Menene Matakan Maganin Maye gurbin Gwiwa?

Knee arthroplastyYana da mahimmanci cewa mataki na farko za a yi amfani da shi ga marasa lafiya waɗanda ba za su iya amfani da zaɓuɓɓukan magani ba kuma zai kasance da amfani a gare su. Duban X-ray na gwiwa, ana iya ganin komai cikin tsari. Bayan an yanke shawarar tiyata, an shirya marasa lafiya don maganin sa barci.

Kafin a yi aiki, ya kamata a yi nazari a hankali kasancewar lalacewar haƙori, rauni ko wasu cututtuka. Idan akwai irin waɗannan yanayi, ya kamata a kula da waɗannan yanayin kafin a yi musu aikin maye gurbin gwiwa. Ana iya yin ayyuka cikin sauƙi a ƙarƙashin maganin sa barci na gabaɗaya ko maganin sa barci. Kodayake tsawon lokacin aikin ya bambanta dangane da marasa lafiya, yawanci yana ɗaukar kusan awa 1. Mutane na iya biyan bukatun kansu cikin sauƙi tare da taimakon crutches gobe.

Menene Hatsarin Mayar da Gwiwa?

Akwai haɗarin yin tiyatar maye gurbin gwiwa a farkon ko ƙarshen lokacin aikin tiyata. Akwai haɗari masu alaƙa da maganin sa barci a kowane aiki. Bugu da ƙari, jirgin ruwa na wucin gadi ko na dindindin da kuma raunin jijiya na iya faruwa a wannan yanki yayin amfani da filin tiyata.

Ciwon cututtuka na daga cikin matsalolin farko da marigayi bayan tiyata. Wannan shi ne mafi mahimmancin rikice-rikice na hana rayuwa na prosthesis. Ya kamata a yi la'akari da yanayin kamuwa da cuta kafin aiki. Ana iya hana waɗannan yanayi ta hanyar kula da rauni a hankali. Sake aikin prosthesis yana ɗaya daga cikin rikice-rikicen da suka gabata. Yana da mahimmanci ga marasa lafiya su rasa nauyi da motsa jiki akai-akai don hana yanayin shakatawa.

Ta Yaya Ake Yin Aikin Sauya Knee?

Hanyar tiyatar gwiwaAna yin ta ne ta hanyar cire ɓangarori na ƙasusuwan gwiwa da suka lalace. Ƙarfe da filastik an haɗa su zuwa gefen gwiwa a cikin hanyar da ta dace kuma ana aiwatar da tsarin sutura. Hanyoyin da aka yi a lokacin aikin tiyatar gwiwa;

·         A cikin wannan hanya, an saka ƙaramin cannula a cikin hannu ko hannu. Ana amfani da wannan cannula don gudanar da maganin rigakafi da sauran magunguna yayin tiyata.

·         Bayan ya fara ba da sakamako na jin zafi, an haifuwa gwiwa tare da bayani na musamman.

·         Tsarin sutura na saman haɗin gwiwa yana ɗaukar kusan awa 1.

·         Ana aiwatar da hanyar haɗa abubuwan da aka sanyawa zuwa kasusuwa. Yana da mahimmanci don daidaita haɗin gwiwar da ke kewaye da gwiwa don tabbatar da aikin gwiwa.

·         Da farko, ana yin amfani da aikin tiyata na wucin gadi. Idan an ga ya dace, ana shigar da ainihin aikin prosthesis.

·         Idan dacewa da aikin abubuwan da aka sanyawa sun gamsu, an rufe incision.

·         Dole ne a sanya magudanar ruwa na musamman a cikin wannan rauni don cire ruwa na halitta daga jiki.

·         Ana amfani da suturar da ba ta dace ba. Ana yin ayyukan bandeji na roba daga makwancin gwaiwa zuwa ƙafa.

·         Bayan tasirin maganin sa barci ya ƙare, ana kai mutane zuwa ɗakin da aka saba. A wannan lokacin, gwiwoyi suna da hankali na kwanaki da yawa.

A duk aikin maye gurbin gwiwa, marasa lafiya suna ƙarƙashin kulawar likitoci da ma'aikatan jinya.

Tsarin haɗin gwiwa na gwiwa ya fi rikitarwa idan aka kwatanta da sauran haɗin gwiwa. Matsayin motsi na haɗin gwiwa, wanda ya ƙunshi manyan ƙasusuwa guda uku: patella, tibia, da femur, yana da girma sosai. Waɗannan ƙasusuwan suna da kariya ta ƙwayar guringuntsi. Matsaloli kamar raunin jini a cikin haɗin gwiwa ko cututtuka masu kumburi da suka shafi haɗin gwiwar gwiwa, ƙididdiga yana haifar da nama na guringuntsi a cikin haɗin gwiwa don lalacewa kuma tsarinsa ya lalace. Wadannan matsalolin suna ci gaba a kan lokaci. Mafi mahimmancin maganin waɗannan matsalolin shine maganin maye gurbin gwiwa.

tiyata maye gurbin gwiwa Yana da tsari na tsaftace wuraren da aka ƙididdigewa a cikin haɗin gwiwa da kuma cire ƙasusuwan da suka lalace da kuma maye gurbin su da prostheses da aka yi da kayan musamman. Ana amfani da tiyata na maye gurbin gwiwa ga marasa lafiya waɗanda ke da matsalolin ƙididdiga masu tsanani, raunin gwiwa mai tsanani da sauran hanyoyin magani ba su amfana.

Ga tsofaffi marasa lafiya, waɗanda magani, allura, da aikace-aikacen jiyya na jiki ba su inganta ba, ana buƙatar sa hannun zaɓi na zaɓi. maganin maye gurbin gwiwa ana shafa. Don nasarar aiwatar da aikin prosthesis na gwiwa;

·         Tsarin tiyata

·         Zaɓin likita da shirin tiyata

·         Farfadowa bayan tiyata yana da matukar muhimmanci.

Yaya ake Yin Tiyatar Maye gurbin Gwiwa?

Ƙaruwar karatun kwanan nan a fannin likitanci da ci gaban fasaha; Maganin maye gurbin gwiwa shine tsari mai dadi sosai ga duka likita da majiyyaci. Nau'in da girman prosthesis da aka fi so a cikin shirye-shiryen maye gurbin gwiwa ana sanya su a cikin haɗin gwiwa na marasa lafiya a lokacin aikin.

A cikin aikin maye gurbin gwiwa da aka yi tare da bude tiyata, da farko, ana tsabtace kyallen da ke ƙonewa a cikin haɗin gwiwa. Bayan an sanya prosthesis na gwiwa a cikin haɗin gwiwa, an rufe yankin aikace-aikacen ba tare da haifar da matsala ba.

Zaɓin likitan da zai yi aikin maye gurbin gwiwa yana cikin abubuwan da ke shafar nasarar aikin tiyatar. Yana da mahimmanci a tuntuɓi gogaggen likita kuma ƙwararren likita kafin aikin.

Abubuwan da za a yi la'akari da su Bayan tiyatar Sauya Gwiwa

Akwai batutuwa daban-daban da ya kamata marasa lafiya su kula da su bayan maye gurbin gwiwa. Wadannan;

·         A cikin yanayin bayyanar kowane kamuwa da cuta, ya zama dole don tuntuɓar likita.

·         Yakamata a kula kada a katse magani tare da sarrafa hakori.

·         Ya kamata a kawar da yanayin da zai haifar da hadarin fadowa a wuraren zama. Yana da mahimmanci cewa abubuwa kamar kafet da tebur na kofi an sanya su ta hanyar da ba za su haifar da hadarin fadowa ba.

·         Bugu da ƙari, marasa lafiya ya kamata su guje wa yin wasanni masu nauyi.

·         Dogayen tafiya, hawa da tsalle-tsalle waɗanda za su tilasta haɗin gwiwa ya kamata a kauce masa.

·         Yana da mahimmanci don kare haɗin gwiwar gwiwa daga cututtuka irin su hadarurruka, faɗuwa da haɗari.

·         Yana da mahimmanci don kula da lafiyar kashi da tsoka bayan tiyata maye gurbin gwiwa. Abincin ya kamata ya kasance da nufin ƙarfafa lafiyar kashi.

·         Yana da mahimmanci kada a katse shirye-shiryen motsa jiki da likitoci suka ba da shawarar.

Bayan tiyatar maye gurbin gwiwa, yakamata a inganta rayuwar marasa lafiya. Ya kamata a kawar da jin zafi da iyakancewar matsalolin motsi. Saboda wannan dalili, wajibi ne a kula da batutuwa daban-daban bayan aikin.

Tiyatar Maye gurbin Gwiwa a Turkiyya

Yin aikin maye gurbin gwiwa ya shahara sosai a Turkiyya. Wadannan hanyoyin sun shahara sosai a Turkiyya. Turkiyya ta samu ci gaba sosai a fannin yawon shakatawa na lafiya. Dalilin da ya sa hanyoyin maye gurbin gwiwa ke da arha a Turkiyya shi ne saboda yawan kudin musaya. Bugu da ƙari, ƙimar nasarar hanyoyin tiyata suna da yawa sosai. A yau, mutane da yawa sun fi son yin wannan tiyata a Turkiyya. Aikin maye gurbin gwiwa a Turkiyya Kuna iya tuntuɓar mu game da.

 

 

Bar Sharhi

Shawarwari Kyauta