Menene Gadar Dental?

Menene Gadar Dental?

hakori gada, Ita ce mafificin magani. Hakora na iya yin lalacewa akan lokaci. A wannan yanayin, ayyukan ci da magana sun zama masu wahala. A wannan yanayin, ya kamata a yi maganin hakori da wuri-wuri. Dangane da matsalar da ke tasowa da kasancewar haƙori mai lafiya, gadar hakori yana da fa'ida sosai.

Menene Gadar Dental Ke Bi da?

Gadar hakori tana kula da hakora da suka ɓace kamar yadda aka fahimta. Hakora ne na prosthetic da aka sanya tsakanin lafiyayyen hakora biyu. Suna aiki azaman haɗi tsakanin hakora biyu. Marasa lafiya da ke son samun gadar hakori yakamata su sami lafiyayyen hakora a gefen dama da hagu na yankin da za a yi gadar. Idan ba ku da lafiyayyen haƙori a gefen dama ko hagu, dole ne ku sami lafiyayyen hakori aƙalla gefe ɗaya. Domin gadar hakori tana samun tallafi daga lafiyayyen hakora. Yana yiwuwa a yi maganin haƙori ɗaya, amma ba zai yi ƙarfi kamar haƙora biyu ba.

Nau'in Gadar hakori

Nau'in gadojin hakori sune kamar haka;

·         Gadar hakori na gargajiya; Haƙori ne ko yumbu wanda aka haɗa shi da ƙarfe kuma galibi ana fifita shi.

·         gada cantilever; Ana shafa shi idan akwai haƙori mai ƙarfi a gefe ɗaya kawai na gadar inda aka sanya gadar.

·         Maryland gada; kwarangwal ɗin ƙarfe yana da fuka-fuki don riƙe haƙoran da ke akwai.

Likitan hakori zai yanke shawarar irin gadar hakori da zai yi yayin aikin jiyya. kai ma Maganin gadar hakori a Turkiyya Kuna iya koyo game da iri-iri ta hanyar saduwa da likitocin da ke aiki.

Wadanne marasa lafiya ne zasu iya samun gadar hakori?

Marasa lafiya da duk matsalolin hakori ba su dace da gadar hakori ba. Sharuɗɗan da ya kamata ku cika don samun wannan magani sune kamar haka;

·         Rashin hakora ɗaya ko fiye

·         Lafiyayyan gabaɗaya

·         Don samun tsarin ƙashi mai ƙarfi don haɗa gada zuwa hakora masu lafiya

·         samun lafiya ta baki

·         kula da tsaftar baki

Idan kuna tunanin kun cika waɗannan sharuɗɗan hakori gada a Turkiyya za ku iya neman magani.

Me yasa Zan Yi Gadar Haƙori a Turkiyya?

Maganin gadar hakori a Turkiyya Akwai fa'idodi da yawa na yin sa. Da farko dai, akwai ƙwararrun likitoci kuma suna kula da marasa lafiya ta hanya mafi dacewa ta hanyar kwantar musu da hankali. Hakanan, farashin sun fi araha a Turkiyya. Idan kuna son samun gadar hakori mai inganci akan farashi mai dacewa da kasafin kuɗi, zaku iya tuntuɓar mu kuma ku sami sabis ɗin shawarwari kyauta.

Bar Sharhi

Shawarwari Kyauta